Cô gái giả vờ mua vàng rồi đeo luôn 2 nhẫn bỏ chạy
VOV.VN - Vào tiệm vàng hỏi mua 2 chiếc nhẫn, rồi yêu cầu cho đeo thử, rồi lại viện cớ không tháo ra được. Trong lúc chủ tiệm lấy nước, Thảo đeo luôn 2 chiếc nhẫn bỏ chạy.
Công an thị xã Tân Uyên, tỉnh Bình Dương đang tạm giữ Nguyễn Thu Thảo (23 tuổi, quê Sóc Trăng) vì có hành vi cướp giật tài sản.
![cô gái giả vờ mua vàng rồi đeo luôn 2 nhẫn bỏ chạy hình ảnh 1 co gai gia vo mua vang roi deo luon 2 nhan bo chay hinh anh 1](https://media.vov.vn/sites/default/files/styles/large/public/2022-08/cuop_17-08-2022-11-13-26.jpg)
Theo cơ quan công an, chiều 16/8, Thảo đi bộ đến tiệm vàng trên địa bàn khu phố Ông Đông, phường Tân Hiệp, thị xã Tân Uyên, tỉnh Bình Dương giả vờ mua vàng. Khi vào bên trong, Thảo hỏi chủ tiệm vàng mua hai chiếc nhẫn vàng loại 2 chỉ và 3 chỉ (vàng 9999, trị giá khoảng 26,5 triệu đồng) và yêu cầu cho đeo thử.
Đeo vào tay xong, Thảo viện cớ không rút nhẫn ra được nên nhờ chủ tiệm vàng lấy nước để tháo ra. Khi chủ tiệm vàng vào trong lấy nước, Thảo cầm hai chiếc nhẫn bỏ chạy.
Thấy vậy, chủ tiệm hô hoán cùng nhiều người khác đuổi theo. Bỏ chạy được khoảng 20 mét, Thảo vứt 2 chiếc nhẫn vàng xuống đường rồi tiếp tục bỏ chạy. Chủ tiệm vàng cùng một số người dân đuổi kịp, khống chế giao cho công an./.